Administration

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 1 Administration

Dean

Asst.Prof.Chanuttha Ploylearmsang, Ph.D.

Email : chanuttha.p@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 2 Administration

Deputy Dean for Administration and Academic Service

Ruchilak Rattarom, Ph.D.

Email: rujiluk.r@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 4 Administration

Deputy Dean for Academic Affair and Graduat Studies

Asst.Prof.Surasak Chaiyasong, Ph.D.

Email : surasak.c@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 13 Administration

Head of the Secretary Office

Sakulthai Pommarang, M.B.A.

Email: secretaryfac.pharm@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 6 Administration

Assistant Dean for International Relation

Asst.Prof.Phayom Sookaneknun, Pharm.D, Ph.D.

Email :  phayom.s@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 3 Administration

Assistant Dean for Research Affairs

Asst.Prof.Cathaleeya Mekjaruskul, Ph.D.

Email :  catheleeya.m@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 5 Administration

Assistant Dean for Research and Informatics

Asst.Prof.Wiraphol Phimarn, Pharm.D.

Email : wiraphol.p@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 14 Administration

Assistant Dean for Professional Affairs

Suratchada Chonsophon, Ph.D.

Email :  suratchada.k@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 11 Administration

ประธานกรรมการประกันคุณภาพการศึกษา

Asst.Prof.Banlue Sangthong, Der.rer.nat

Email: bunleu.s@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 7 Administration

ประธานการศึกษาเภสัชศาสตร์ต่อเนื่อง

Asst.Prof.Theerapong Seesin, Pharm.D., BCPS

Email: theerapong.s@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 2 Administration

ผู้จัดการร้านยามหาวิทยาลัย

Ruchilak Rattarom, Ph.D.

Email: rujiluk.r@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 10 Administration

ผู้จัดการโรงงานฟาร์มแคร์ฟาร์มาซูติคอล

Asst.Prof.Somsak Nualkaew, Ph.D.

Email : somsak.n@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 12 Administration

หัวหน้ากลุ่มวิชาเภสัชกรรมคลินิก

Asst.Prof.Rodchares Hanrin, Ph.D.

Email : rodchares.n@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 9 Administration

หัวหน้ากลุ่มวิชาวิทยาศาสตร์ทางเภสัชศาสตร์

Asst.Prof.Wanida Caichompoo, Ph.D.

Email : wanida.c@msu.ac.th

 คณะเภสัชศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม 8 Administration

หัวหน้ากลุ่มวิชาเภสัชศาสตร์สังคม

Asst.Prof.Kritsanee Saramunee, Ph.D.

Email : kritsanee.s@msu.ac.th